Lessenol Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên)


Thành phần Paracetamol 500mg, cafein 65mg.Tá dược: PVP K30, tinh bột trắng, natri lauryl sulfat, natri tinh bột glycolat, talc, magnesi stearat, HPMC, titan dioxyd, PEG 6000

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)Điều trị các triệu chứng cảm cúm gồm: Đau đầu, sốt, đau họng, đau nhức cơ.

Chống chỉ định (Khi nào nhớ đừng nên sử dụng thuốc này?) – Bệnh nhân có tiền dùng quá mẫn với paracetamol, cafein hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc. – Người bệnh thường xuyên lần bị thiếu máu- Người bệnh có tim, phổi, thận hoặc gan- Người bệnh thiếu hụt glucose – 6-phosphat dehydrogenase

Liều sử dụng và cách sử dụng* Cách sử dụng: dùng đường uống* Liều sử dụng: – Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 1-2 viên mỗi 4-6 giờ nếu cần, các lần uống cách nhéu ít nhất 4 tiếng.- Liều tối đa mỗi ngày: 8 viên.- Không khuyến cáo cho trẻ em dưới 12 tuổi, không sử dụng quá liều chỉ định.

tác dụng phụ- Phản ứng dị ứng (triệu chứng : khó thở, sưng, sốt)- Rối loạn tiêu hóa.- Ban da- Rối loạn tim mạch, thần kinh: loạn nhịp, kích thích hoặc buồn ngủ.- Giam bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu.Thông báo cho bác sĩ những công dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)- cẩn trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có khả năng không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của Methemoglobin trong máu.- Uống thường xuyên rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc Giảm uống rượu.- Phụ nữ có thai và đang cho con bú: không khuyên dùng cho phụ nữ trong suốt thời kì mang thai và không dùng khi đang cho con bú.- Lái xe: Không ảnh hưởng đến lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi sử dụng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)- Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ công dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.- Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng cùng lúc ấy Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.- Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.- dùng cùng lúc ấy Isoniazid với Paracetamol có khả năng kéo theo tăng nguy cơ độc tính với gan.

Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Xuất xứ thương hiệu: ENLIE

Sản xuất tại: công ty Cổ Phần Dược ENLIE (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.

Vui lòng xem thông tin cụ thể ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.




Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *